Doanh nghiệp kinh doanh bất động sản phải công khai thông tin về bất động sản không?

Doanh nghiệp kinh doanh bất động sản phải công khai thông tin về bất động sản không? việc công khai thông tin xác định tính minh bạch của dự án, giúp nhà đầu tư dễ tiếp cận với bất động sản đang giao dịch. Để tìm hiểu rõ hơn, mời bạn đọc cùng Luật Sư ADB SAIGON tìm hiểu qua bài viết dưới đây.

công khai thông tin về bất động sản-tư vấn, hỗ trợ pháp lý nhanh

Doanh nghiệp kinh doanh bất động sản phải công khai thông tin về bất động sản không?

Một trong những hành vi bị nghiêm cấm trong hoạt động kinh doanh bất động sản đó là không công khai hoặc công khai không đầy đủ, trung thực thông tin về bất động sản (Khoản 3 Điều 8 Luật Kinh doanh bất động sản 2014).

Ngoài ra tại Khoản 1 Điều 6 Luật Kinh doanh bất động sản 2014, cũng có quy định:

Doanh nghiệp kinh doanh bất động sản có trách nhiệm công khai thông tin về bất động sản theo các hình thức sau đây:

– Tại trang thông tin điện tử của doanh nghiệp kinh doanh bất động sản;

– Tại trụ sở Ban Quản lý dự án đối với các dự án đầu tư kinh doanh bất động sản;

– Tại sàn giao dịch bất động sản đối với trường hợp kinh doanh qua sàn giao dịch bất động sản.

Như vậy, theo như những quy định nêu trên thì doanh nghiệp kinh doanh bất động sản phải có trách nhiệm công khai thông tin về bất động sản bằng các hình thức và địa điểm nêu trên.

Trên đây là bài viết tham khảo của Luật sư ADB SAIGON về Doanh nghiệp kinh doanh bất động sản phải công khai thông tin về bất động sản không? Hy vọng bài viết này sẽ cung cấp những thông tin hữu ích cho bạn đọc.

Ngoài ra quý khách hàng cần hỗ trợ tư vấn xin vui lòng liên hệ Văn phòng Luật sư ADB SAIGONLuật sư ADB SAIGON hiện đang hỗ trợ cho người dân, doanh nhân và doanh nghiệp trên khắp cả nước ở nhiều lĩnh vực khác nhau như Luật sư Hình sựLuật sư Hôn nhân Gia đìnhLuật sư Dân sựLuật sư Doanh NghiệpLuật sư Đất đai…..tư vấn ly hôn nhanhtư vấn luật thừa kếluật sư Hình sự giỏi…..vui lòng liên hệ với chúng tôi qua thông tin tại Website, Hotline: 0907520537 hoặc Fanpage: Pháp lý nhanh.VN

Trả lời

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *